Home Of Pathumthani FC.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» ปทุมธานี เอฟซี 2 - 2เพชรบุรี เอฟซี
by darkrise002 Wed Nov 13, 2013 11:41 pm

» สนามซ้อม
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:58 pm

» สมัครสมาชิกแฟนคลับ ปทุมธานี เอฟซี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:56 pm

» Happy New Year 2011 ครับชาวปทุมธานีเอฟซี จากมาทาดอร์เพชรบุรี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:54 pm

» สรุปผลฟุตบอล D2 ประจำวันอาทิตย์ที่ 30 พ.ค. พร้อมตารางอันดับ
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:56 pm

» แผนที่เดินทาง สนามเหย้า ปทุมธานีเอฟซี [สนามธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต]
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:55 pm

» สินค้าและของที่ระลึก สโมสรปทุมธานี เอฟซี
by arthidabig Wed Jun 05, 2013 8:32 pm

» สรุปตารางอันดับ ฟุตบอลดิวิชั่น 2 โซนภาคกลางและภาคตะวันออก
by arthidabig Mon Jun 03, 2013 8:45 pm

» ประกวดการออกแบบโลโก้ปทุมธานี เอฟซี ใครชนะได้ใช้แบบโลโก้ของคุณ
by arthidabig Sat Jun 01, 2013 10:29 pm

» อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ
by arthidabig Thu May 30, 2013 7:50 pm

Poll

โหวต Man of the Match นัดล่าสุด

เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_lcap17%เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_rcap 17% [ 4 ]
เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_lcap13%เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_rcap 13% [ 3 ]
เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_lcap39%เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_rcap 39% [ 9 ]
เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_lcap13%เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_rcap 13% [ 3 ]
เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_lcap17%เกาะร้าง....!!! ...??? I_vote_rcap 17% [ 4 ]

คะแนนทั้งหมด : 23

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

เกาะร้าง....!!! ...???

n_ninsanae
Pathum--Benz
judas
Golf_punk_182
AJO
ruffian1992
ชัย@สามโคก
11 posters

Go down

เกาะร้าง....!!! ...??? Empty เกาะร้าง....!!! ...???

ตั้งหัวข้อ by ชัย@สามโคก Tue Jun 29, 2010 6:40 pm

----------มีใครสังเกตบ้างครับ ว่าตอนนี้พวกเราๆหรือที่บางคนเรียกว่าแกนนำ มันเริ่มร่อยหรอหายๆไปกันเรื่อย จะด้วยงานหรืออะไรก็แล้วแต่ ไม่ว่ากันครับมันคือหน้าที่ แต่ผมจะมาบอกว่าจำนวนของพวกเราซึ่งมีน้อยอยู่แล้ว มีแต่หายไปแต่ไม่มีการเพิ่ม สมมุติว่ามีเกาะอยู่เกาะนึงมีคนอยู่ประมาณหนึ่งแล้วทุกคน มีการคุมกำเนิดกันหมดแล้วไม่ติดต่อกับคนภายนอกเลย จะเกิดอะไรขึ้น ใช่ครับคนบนเกาะก็จะแก่ลงไปเรื่อยๆแล้วก็ตายไปทีละคนๆจนหมด แล้วก็จะกลายเป็นเกาะร้างในที่สุด คงเข้าใจเรื่องเกาะที่ผมยกตัวอย่างนะครับ ผมก็เลยคิดว่าเราต้องช่วยกันทำอะไรซักอย่างแล้วหระ เพื่อให้มีคนเข้ามาร่วมเชียร์กับเราเพิ่มขึ้น เรื่องต้นเหตุที่ทำให้คนน้อย เช่น เรื่องเวป,ผลงานของทีม,การประชาสัมพันธ์ หรืออะไรๆ นั่นคือปัญหาที่ใครๆก็รู้ ใครๆก็พูดได้ นั่งจิ้มคีย์บอร์ดอยู่กับบ้าน ติโน่น ตินี่ แต่มีใครมั่งที่บอกวิธีแก้ปัญหา ปัญหาที่คุณบอกว่ามันเพราะไอ้นี่ เพราะไอ้นั่น ผมเชื่อครับว่าทุกปัญหามันต้องมีทางแก้ อยู่ที่เราจะเอาใส่กับปัญหานั้นๆหรือป่าว ถึงเวลาแล้วครับ เราต้องช่วยกันแก้ ช่วยกันคิด ช่วยกันทำ ไม่ใช่ช่วยกันติ
----------ย้ำอีกทีนะครับ กระทู้นี้มีจุดประสงค์เพื่อต้องการ การระดมความคิด ในการแก้ปัญหา ใครมีไอเดียอะไร เสนอมาเลยครับ ทุกความเห็นของท่านคือความคิดของเรา ก่อนที่เกาะนี้จะกลายเป็น "เกาะร้าง "
---------ขอบคุณล่วงหน้า...ทุกความคิดครับ....

แก้ไขล่าสุดโดย ชัย@สามโคก เมื่อ Tue Jun 29, 2010 8:18 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ชัย@สามโคก
ชัย@สามโคก
มาเฟียเมืองปทุม

แต้มสะสม : 735
เกียรติภูมิ : 23

ขึ้นไปข้างบน Go down

เกาะร้าง....!!! ...??? Empty Re: เกาะร้าง....!!! ...???

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Tue Jun 29, 2010 7:47 pm

ใช่ครับ พี่ชัย

ผมก็ว่าอยู่เหมือนกัน

เราแทบไม่มี สมาชิกเพิ่ม เลย

ผมว่าเราต้อง โลคโชว์ ซักครัง

ผม wanna มานานแล้ว

แต่ยังไม่ได้ออกโรงซักที - -"
ruffian1992
ruffian1992
เจ้าพ่อเมืองปทุม

แต้มสะสม : 1481
เกียรติภูมิ : 33

เกาะร้าง....!!! ...??? Empty Re: เกาะร้าง....!!! ...???

ตั้งหัวข้อ by AJO Wed Jun 30, 2010 12:10 pm

สำหรับการทำธุรกิจ .... การอดทน เป็นหัวใจสำคัญ ตอนนี้ ชมรมเชียร์ เพิ่งเริ่มก่อตั้ง ถ้าจะพูดกันจริงๆ เราก็ล้มบาง ลุกบ้างกันมาตลอด ดูเหมือนจะดี แต่มีเหตุให้สะดุด ....

ไม่เป็นไรครับ ผมเข้าใจพี่ชัย ผู้ทุ่มเททำงานให้กับชมรมเชียร์ของเราอย่างเต็มที่

คงไม่สามารถบอกได้ว่า เกาะที่เราอยู่ จะมีคนเต็ม เหมือนงาน full moon party
ที่เกาะพงัน หรือจะกลายเป็นเกาะร้างไร้คนอยู่อาศัย

แต่สิ่งที่ผมจะบอกพี่ชัยและเพื่อนๆทุกคนไว้ ก็คือ ตราบใดที่เกาะนี้ (ชมรมเชียร์ของเรา) ยังมีคนอยู่ ผมขอเป็นอีกคนที่จะอยู่เคียงข้างให้ตายคาเกาะ(อก)กันไป

สู้ๆครับ
AJO
AJO

แต้มสะสม : 517
เกียรติภูมิ : 6

ตั้งหัวข้อ by Golf_punk_182 Wed Jun 30, 2010 12:21 pm

จะทำให้มันไม่ร้าง คับ

แต้มสะสม : 422
เกียรติภูมิ : 10

ตั้งหัวข้อ by judas Wed Jun 30, 2010 1:12 pm

ผมก็เต็มที่จะเป็นส่วนหนึ่งในตัวที่จะสร้างเกาะนี้ไม่ให้ร้าง ^^
judas
judas

แต้มสะสม : 1560
เกียรติภูมิ : 35

ตั้งหัวข้อ by Pathum--Benz Wed Jun 30, 2010 3:32 pm

Smile Smile

ช่วย ด้วย คนครับ
ละอ่อนเมืองปทุม

แต้มสะสม : 48
เกียรติภูมิ : 0

ตั้งหัวข้อ by n_ninsanae Wed Jun 30, 2010 4:57 pm

ชัย@สามโคก พิมพ์ว่า:นั่นคือปัญหาที่ใครๆก็รู้ ใครๆก็พูดได้ นั่งจิ้มคีย์บอร์ดอยู่กับบ้าน ติโน่น ตินี่ แต่มีใครมั่งที่บอกวิธีแก้ปัญหา ปัญหาที่คุณบอกว่ามันเพราะไอ้นี่ เพราะไอ้นั่น ผมเชื่อครับว่าทุกปัญหามันต้องมีทางแก้ อยู่ที่เราจะเอาใส่กับปัญหานั้นๆหรือป่าว ถึงเวลาแล้วครับ เราต้องช่วยกันแก้ ช่วยกันคิด ช่วยกันทำ ไม่ใช่ช่วยกันติ

เจิด!!!
n_ninsanae
n_ninsanae

แต้มสะสม : 882
เกียรติภูมิ : 9

ตั้งหัวข้อ by ชัย@สามโคก Wed Jun 30, 2010 5:35 pm

ขอบคุณทุกท่านครับ คือหยั่งงี้ครับ ตอนนี้ผมมีความคิดว่าจะหาเงินซักก้อน(2-3000 น่าจะพอ) แต่ไม่ใช่การเลี่ยลายจากพวกเรากันเองนะ อาจใช้จากกองกลางที่มีอยู่ หรือทำอะไรขายหรือไปขอสโมสร เพื่อทำโบชัว ใบแปะ ใบปลิว ปฏิทินพก หรือเอกสารอะไรก็แล้วแต่ เอาแบบเป็นทางการดูดีมีสีสันหน่อย แล้วขออาสาสมัครพวกเราๆนี่แหละไปแจกตามโรงงาน โรงเรียน ห้างฯ ตลาดนัด อะไรก็ว่าไป ที่มันมีคน(ปทุม)เยอะๆซึ่งในเอกสารจะเน้นไปที่โปรมแกรมการเตะ สถานที่ และเวปไซต์ ซึ่งเป็นเวปใหม่นะครับ วันนี้น้องที่บริษัทเขาอาสาไปเช็คราคา พอดีเขาต้องรอรถตรงร้านที่รับพิมพ์งานประเภทนี้พอดี แล้วติดตามตอนต่อไป.....
ชัย@สามโคก
ชัย@สามโคก

แต้มสะสม : 735
เกียรติภูมิ : 23

ตั้งหัวข้อ by Friaug@pathum Wed Jun 30, 2010 6:55 pm

ชัย@สามโคก พิมพ์ว่า:ขอบคุณทุกท่านครับ คือหยั่งงี้ครับ ตอนนี้ผมมีความคิดว่าจะหาเงินซักก้อน(2-3000 น่าจะพอ) แต่ไม่ใช่การเลี่ยลายจากพวกเรากันเองนะ อาจใช้จากกองกลางที่มีอยู่ หรือทำอะไรขายหรือไปขอสโมสร เพื่อทำโบชัว ใบแปะ ใบปลิว ปฏิทินพก หรือเอกสารอะไรก็แล้วแต่ เอาแบบเป็นทางการดูดีมีสีสันหน่อย แล้วขออาสาสมัครพวกเราๆนี่แหละไปแจกตามโรงงาน โรงเรียน ห้างฯ ตลาดนัด อะไรก็ว่าไป ที่มันมีคน(ปทุม)เยอะๆซึ่งในเอกสารจะเน้นไปที่โปรมแกรมการเตะ สถานที่ และเวปไซต์ ซึ่งเป็นเวปใหม่นะครับ วันนี้น้องที่บริษัทเขาอาสาไปเช็คราคา พอดีเขาต้องรอรถตรงร้านที่รับพิมพ์งานประเภทนี้พอดี แล้วติดตามตอนต่อไป.....

*** เยี่ยมเลยครับพี่ชัย......คงมีอีกหลายๆคนที่อยากทำแบบนี้ แต่ด้วยเงินทุนที่เรามีอยู่ไม่มาก
+กับปัญหาอื่นเลยยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง แต่ผมมั่นใจว่าสักวันทุกๆอย่างต้องดีกว่านี้ ผมมั่นใจและพวกเราจะทำให้เกาะนี้เข้มแข็งและยืนยาว
Friaug@pathum
Friaug@pathum

แต้มสะสม : 514

http://friaug79@hotmail.com

ตั้งหัวข้อ by ruffian1992 Wed Jun 30, 2010 10:28 pm

Friaug@pathum พิมพ์ว่า:
ชัย@สามโคก พิมพ์ว่า:ขอบคุณทุกท่านครับ คือหยั่งงี้ครับ ตอนนี้ผมมีความคิดว่าจะหาเงินซักก้อน(2-3000 น่าจะพอ) แต่ไม่ใช่การเลี่ยลายจากพวกเรากันเองนะ อาจใช้จากกองกลางที่มีอยู่ หรือทำอะไรขายหรือไปขอสโมสร เพื่อทำโบชัว ใบแปะ ใบปลิว ปฏิทินพก หรือเอกสารอะไรก็แล้วแต่ เอาแบบเป็นทางการดูดีมีสีสันหน่อย แล้วขออาสาสมัครพวกเราๆนี่แหละไปแจกตามโรงงาน โรงเรียน ห้างฯ ตลาดนัด อะไรก็ว่าไป ที่มันมีคน(ปทุม)เยอะๆซึ่งในเอกสารจะเน้นไปที่โปรมแกรมการเตะ สถานที่ และเวปไซต์ ซึ่งเป็นเวปใหม่นะครับ วันนี้น้องที่บริษัทเขาอาสาไปเช็คราคา พอดีเขาต้องรอรถตรงร้านที่รับพิมพ์งานประเภทนี้พอดี แล้วติดตามตอนต่อไป.....

*** เยี่ยมเลยครับพี่ชัย......คงมีอีกหลายๆคนที่อยากทำแบบนี้ แต่ด้วยเงินทุนที่เรามีอยู่ไม่มาก
+กับปัญหาอื่นเลยยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง แต่ผมมั่นใจว่าสักวันทุกๆอย่างต้องดีกว่านี้ ผมมั่นใจและพวกเราจะทำให้เกาะนี้เข้มแข็งและยืนยาว

ใช่ครับ ปัญหาคือ เราต้องประกาศให้ คน(ปทุม)รู้ว่ามี "ปทุมธานี เอฟซี"

ผมเชื่อว่า บางคนแค่ได้ยินชื่อก็อยากมาเชียร์แล้ว (ผมล่ะ คนนึก ^^)

ขอเสริมนิดนึง ว่า ถ้าเป็นแค่ ใบที่เป็นใบปลิว(A4พับเป็น4หน้า) อ่ะ

ไม่น่าจะถึง1000นะ ผมเพิ่งทำรางานมาก่อนจบม.6
ruffian1992
ruffian1992

แต้มสะสม : 1481
เกียรติภูมิ : 33

ตั้งหัวข้อ by Playboy Thu Jul 01, 2010 11:44 am

ruffian1992 พิมพ์ว่า:
Friaug@pathum พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ปัญหาคือ เราต้องประกาศให้ คน(ปทุม)รู้ว่ามี "ปทุมธานี เอฟซี"

ผมเชื่อว่า บางคนแค่ได้ยินชื่อก็อยากมาเชียร์แล้ว (ผมล่ะ คนนึก ^^)

ขอเสริมนิดนึง ว่า ถ้าเป็นแค่ ใบที่เป็นใบปลิว(A4พับเป็น4หน้า) อ่ะ

ไม่น่าจะถึง1000นะ ผมเพิ่งทำรางานมาก่อนจบม.6

ผมก็เห็นด้วนนะครับ แต่.......

อยากให้ทางสโมสรเข้ามามีส่วนร่วมด้วยครับ เพราะ........

พวกเราทุกคนก็ทำงานจันทร์ถึงเสาร์ ............

เสาร์หรืออาทิตย์เราก็ต้องไปเชียร์ ...........

เวลาที่เราจะทำมันมีน้อยแต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย ..........

เอาไงเอากัน แค่อยากให้หลายๆส่วนมาเป็นส่วนร่วมกับพวกเราเท่านั้น

albino

Playboy
Playboy

แต้มสะสม : 1009

ตั้งหัวข้อ by PT-FC-GOLF Thu Jul 01, 2010 2:16 pm

เกาะร้าง ถึงคนจะน้อย เเต่ผมเชื่อว่าใจของพวกเรา คับเต็มเกาะเเน่นอน
ผมก็ชวนเพื่อนได้หลายคนละ คงผ่านเรื่อง รับน้องไปก่อนผมจะพาไปช่วยนะคับ
PT-FC-GOLF
PT-FC-GOLF

แต้มสะสม : 1277
เกียรติภูมิ : 12

http://www.oyoyogolf.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by + Samurai + Fri Jul 02, 2010 6:40 am

ขอตอบในห้อง Staff ครับ
+ Samurai +
+ Samurai +

แต้มสะสม : 754

ขึ้นไปข้างบน