Home Of Pathumthani FC.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» ปทุมธานี เอฟซี 2 - 2เพชรบุรี เอฟซี
by darkrise002 Wed Nov 13, 2013 11:41 pm

» สนามซ้อม
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:58 pm

» สมัครสมาชิกแฟนคลับ ปทุมธานี เอฟซี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:56 pm

» Happy New Year 2011 ครับชาวปทุมธานีเอฟซี จากมาทาดอร์เพชรบุรี
by darkrise002 Mon Oct 28, 2013 11:54 pm

» สรุปผลฟุตบอล D2 ประจำวันอาทิตย์ที่ 30 พ.ค. พร้อมตารางอันดับ
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:56 pm

» แผนที่เดินทาง สนามเหย้า ปทุมธานีเอฟซี [สนามธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต]
by darkrise002 Wed Oct 23, 2013 9:55 pm

» สินค้าและของที่ระลึก สโมสรปทุมธานี เอฟซี
by arthidabig Wed Jun 05, 2013 8:32 pm

» สรุปตารางอันดับ ฟุตบอลดิวิชั่น 2 โซนภาคกลางและภาคตะวันออก
by arthidabig Mon Jun 03, 2013 8:45 pm

» ประกวดการออกแบบโลโก้ปทุมธานี เอฟซี ใครชนะได้ใช้แบบโลโก้ของคุณ
by arthidabig Sat Jun 01, 2013 10:29 pm

» อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพ
by arthidabig Thu May 30, 2013 7:50 pm

Poll

โหวต Man of the Match นัดล่าสุด

ข้อเสนอแนะของผม I_vote_lcap17%ข้อเสนอแนะของผม I_vote_rcap 17% [ 4 ]
ข้อเสนอแนะของผม I_vote_lcap13%ข้อเสนอแนะของผม I_vote_rcap 13% [ 3 ]
ข้อเสนอแนะของผม I_vote_lcap39%ข้อเสนอแนะของผม I_vote_rcap 39% [ 9 ]
ข้อเสนอแนะของผม I_vote_lcap13%ข้อเสนอแนะของผม I_vote_rcap 13% [ 3 ]
ข้อเสนอแนะของผม I_vote_lcap17%ข้อเสนอแนะของผม I_vote_rcap 17% [ 4 ]

คะแนนทั้งหมด : 23

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

ข้อเสนอแนะของผม

ชัย@สามโคก
Golf_punk_182
cat4991
7 posters

Go down

ข้อเสนอแนะของผม Empty ข้อเสนอแนะของผม

ตั้งหัวข้อ by cat4991 Wed Jul 21, 2010 1:15 pm

1. ต้องประชาสัมพันธ์ทุกรูปแบบในสื่อท้องถิ่น(ถ้าทำได้) เช่น ป้ายโฆษณา หนังสือพิมพ์ท้องถิ่น(รังสิตโพสต์)
และเคเบิลทีวีท้องถิ่น และอื่นๆ
2. ทำกิจกรรม เช่น เปิดคนีนิคสอนฟุตบอลที่โรงเรียนต่างๆ ในจังหวัดปทุมธานี พร้อมทั้งแจกตั๋วฟรีกับเด็กที่เข้า
ร่วมกิจกรรมไปดูฟุตบอล ผมคิดว่าชื่อเสียงของโค้ชโย่งน่าจะยังขายได้
3. ขอเป็นพันธมิตรกับทีมบางกอกกล๊าส ต้องไม่ลืมว่าทางบางกอกกล๊าสเป็นทีมที่ตั้งมาก่อนปทุมธานี เอฟซี
เป็นทีมในไทยลีก และมีผลงานค่อนข้างดี มีแฟนบอลเยอะ โดยอาจจะขอความร่วมมือในด้านนักเตะที่เป็น
ตัวสำรองของเขาที่ไม่ค่อยได้ลงสนามดึงมาเล่นในทีมเรา และประชาสัมพันธ์คือแจกแผ่นพับ หรือโปรแกรม
แข่งที่ข้างซุ่มขายตั๋วของเขา (แฟนบอลส่วนใหญ่ของบางกอกกล๊าสเป็นคนจังหวัดปทุมธานี ผมว่าถ้าเรา
ประชาสัมพันธ์ให้ถึงตัวเขา ให้เขามีทางเลือกแบ่งมาเชียร์ทีมปทุมธานีเอฟซี และขอทางฝ่ายจัดการแข่งขัน
แข่งคนละวันกับทางบางกอกกล๊าส ผมว่าต้องมีจำนวนไม่น้อยเต็มใจมาเชียร์ทีมบ้านเกิดบ้างละครับ) และ
อาจจะขอขายสินค้าที่ระลึกปทุมธานี เอฟซี ที่หน้าสนามในวันแข่ง (ผมว่าคนจังหวัดปทุมธานีคงจะอุดหนุน
สินค้าของเราจำนวนไม่น้อย เพราะมีคนไปเชียร์บอลกันแยอะ ราคาไม่แพง จะได้มีเงินเข้าสโมสรมากกว่านี้)
4. เพิ่มสินค้าที่ระลึกที่ราคาต่อหน่วยไม่แพง และประชาสัมพันธ์ตราสโมสร เช่น สติ๊กเกอร์ พวงกุญแจยาง
5. ข้อสุดท้ายนี้ก็สำคัญครับ ผมเสี่ยงต่อการถูกด่า คือ เรื่องสนามแข่งขัน ผมว่าสนามธรรมศาตร์รังสิตมันไม่
เหมาะด้วยเรื่องของการเดินทาง และความจุที่เยอะเกินไป น่าจะเปลี่ยนสนามใหม่ มีให้เลือกสองที่คือ
-สนามลีโอ สเตเดี่ยม ข้อดีคือ สนามติดถนนใหญ่(รังสิต-นครนายก) สามารถลงจากรถเดินเข้าสนามได้เลย
ข้อเสีย คือ มีรถโดยสารผ่านน้อย ค่าเช่าน่าจะแพง และรถติด
-สนามธูปเตมีย์ ข้อดีคือ สนามติดถนนใหญ่ลำลูกกา มีรถโดยสารผ่ายเยอะ ลงจากรถก็เดินเข้าสนามได้เลย
ข้อเสีย คือ อยู่ค่อนข้างไกลจากสนามแข่งเดิม ซึ่งผมว่าสนามนี้เหมาะที่สุด ค่าเช่าไม่น่าแพง และอีกอย่าง
ทีมปตท. ที่เคยเช่าตอนเลกแรก ย้ายไปแข่งที่ระยองแล้ว

ต้องขอย้ำว่านี้คือ ความคิดเห็นส่วนตัว ถ้าข้อไหนไม่พอใจ ผมต้องของโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วย แต่ทั้งนี้ที่ผม
เสนอความคิดเห็นก็เพราะ อยากเห็นปทุมธานี เอฟซี มีแฟนบอลที่มากกว่านี้ครับ ขอบคุณ

cat4991
ละอ่อนเมืองปทุม

แต้มสะสม : 22
เกียรติภูมิ : 0

ขึ้นไปข้างบน Go down

ข้อเสนอแนะของผม Empty Re: ข้อเสนอแนะของผม

ตั้งหัวข้อ by Golf_punk_182 Wed Jul 21, 2010 1:23 pm

เยี่ยมคับ ^^
มาเฟียเมืองปทุม

แต้มสะสม : 422
เกียรติภูมิ : 10

ข้อเสนอแนะของผม Empty Re: ข้อเสนอแนะของผม

ตั้งหัวข้อ by ชัย@สามโคก Wed Jul 21, 2010 7:55 pm

เห็นด้วยหมดเลยครับคุณ cat4991 โดยเฉพาะเรื่อง สนามเหย้า นี่แหละตัวปัญหาอันดับต้นๆเลยแหละครับ ที่ทำให้คนดูเราน้อย รถประจำทางที่ผ่านหน้าสนาม ก็มีสายเดียวเป็นรถสองแถว ปทุม-ตลาดไทย ไม่รู้กี่ชั่วโมงออกคัน คนไม่มีรถส่วนตัวคงไม่ใช่เรื่องสบายแน่ ต่อให้ใจรักก็เถอะ และคนในระแวกนั้น จะมีกี่คนที่เป็นคนปทุม ส่วนใหญ่ก็มีแต่นักศึกษา คนทำงานที่อาศัยกันตามหอพัก แล้วคนที่ต้องเช่าหอพักอยู่(ส่วนใหญ่)ก็คงไม่ใช่คนปทุมแน่นอน เราน่าจะมีสนามที่อยู่ในทำเลที่มีรถประจำทางผ่าน หรือเดินทางสะดวกๆหน่อย หรือเอาแบบขี่จักรยาน หรือเดินไปดูบอลกันยังได้ ผมว่าไม่น่าหายากนะครับ อาจะสร้างใหม่เอง หรือเช่าที่เขามีหรือทำอยู่แล้ว ปรับปรุงอะไรก็ว่าไป อ้อ..ส่วนสนามลีโอ สเตเดี่ยม ของ B.G.และสนามธูปเตมีย์ ของ ทอ.มันจะต้องร่วมกับทีมเขาซึ่งรู้ๆกันอยู่ว่าเขาเป็นระดับแบรนด์เนม แน่นอนดีกรีหรือภาษีดีกว่าเราเยอะ เขาชี้นกก็ต้องเป็นนก ชี้ไม้ก็ต้องว่าไม้ สู้เอาสนามส่วนตัวแท้ๆของเราดีกว่า
--ขอบคุณ คุณ cat4991 อีกครั้งครับ ที่ช่วยกันคิดช่วย ดีใจครับที่มีคนช่วยคิด เพิ่มอีกหนึ่งคน
ชัย@สามโคก
ชัย@สามโคก

แต้มสะสม : 735
เกียรติภูมิ : 23

ตั้งหัวข้อ by PT-FC-GOLF Thu Jul 22, 2010 12:27 am

อัพเดคเรื่อง สนามคาดว่าทาง สโมสร จะย้ายไป ใช้ สนามฮ้อเเสงชัย ในตัวจังหวัดปทุม คับผม คงรอทำสนามเเละสเเตนเสร็จ คงได้ย้ายไป...ฐานเเฟนคลับคงเยอะ ขึ้น ดีใจๆ ขอบคุณ คุณ เเคท ด้วยคับ..
PT-FC-GOLF
PT-FC-GOLF
เจ้าพ่อเมืองปทุม

แต้มสะสม : 1277
เกียรติภูมิ : 12

http://www.oyoyogolf.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by Friaug@pathum Thu Jul 22, 2010 8:46 am

1. ต้องประชาสัมพันธ์ทุกรูปแบบในสื่อท้องถิ่น(ถ้าทำได้) เช่น ป้ายโฆษณา หนังสือพิมพ์ท้องถิ่น(รังสิตโพสต์)
3. ขอเป็นพันธมิตรกับทีมบางกอกกล๊าส ต้องไม่ลืมว่าทางบางกอกกล๊าสเป็นทีมที่ตั้งมาก่อนปทุมธานี เอฟซี
เป็นทีมในไทยลีก และมีผลงานค่อนข้างดี มีแฟนบอลเยอะ โดยอาจจะขอความร่วมมือในด้านนักเตะที่เป็น
ตัวสำรองของเขาที่ไม่ค่อยได้ลงสนามดึงมาเล่นในทีมเรา และประชาสัมพันธ์คือแจกแผ่นพับ หรือโปรแกรม
4. เพิ่มสินค้าที่ระลึกที่ราคาต่อหน่วยไม่แพง และประชาสัมพันธ์ตราสโมสร เช่น สติ๊กเกอร์ พวงกุญแจยาง
*** ผมสนับสนุน 3ข้อนี้ครับ
Friaug@pathum
Friaug@pathum

แต้มสะสม : 514
เกียรติภูมิ : 9

http://friaug79@hotmail.com

ตั้งหัวข้อ by cat4991 Thu Jul 22, 2010 9:40 am

-เรื่องสนามส่วนตัว ผมคิดว่าอาจจะต้องใช้เวลาพอสมควร โดยอาจจะมีปัญหาเรื่องบ และเรื่องจ้างผู้รับเหมามาปรับปรุงสนามฮ้อแสงชัย (ซึ่งผมก็เคยได้ยินชื่อแต่ไม่รู้จักว่าอยู่ที่ไหน) ส่วนที่ผมออกความคิดเห็นให้เช่าสนามธูปเตมีย์ เพราะสนามติดถนนใหญ่ เดินทางสะดวก และที่สำคัญคือ เรามีสิทธิ์ที่จะดึงแฟนบอลบางส่วนของแอร์ฟอร์ซ ให้เข้ามาเชียร์ปทุมธานี เอฟซี เพราะสนามนี้อยู่ในเขตจังหวัดปทุมธานี ถ้าเราประชาสัมพันธ์ดีๆ ก็จะมีแฟนบอลเพิ่มแน่นอนครับ เพราะมีแฟนบอลส่วนหนึ่งที่ใช้เวลาว่างในการดูบอล ผมเคยเข้าไปในสนาม ยังเห็นแฟนบอลบางกอกกล๊าสใส่เสื้อแข่งสีเขียวเข้ามาเชียร์เลยครับ
-ส่วนที่ผมอยากให้ปทุมธานีเอฟซีเป็นพันธมิตรกับบางกอกกล๊าส ไม่ใช่ให้ไปขอสปอนเซอร์เขานะครับ แต่อยากให้เข้าไปศึกษาวิธีการจัดการ การประชาสัมพันธ์
และการตลาดแบบมืออาชีพ อย่าลืมว่าของเราบริหารโดย อบจ.แต่ของเขาเป็นนักธุรกิจ
อยากให้ร่วมมือกันแบบเป็นทีมพี่และทีมน้อง เหมือนทีมโอสถสภากับสระบุรีเอฟซี
และนักฟุตบอลเขาก็มีเหลือเยอะ เขายังมีทีมในถ้วย ข ที่ไม่ได้ใช้งาน เราน่าจะขอดึงมา
ร่วมทีมได้นะ เพราะเมื่อต้นเลกแรกทีมสตูล ยูไนเต็ด ก็เคยขอเข้าไปดูงานที่สโมสร
บางกอกกล๊าสด้วยครับ

cat4991

ตั้งหัวข้อ by อุ้ม Thu Jul 22, 2010 9:42 am

ผมเห็นด้วยกับเรื่องสนามธูปเตมีย์ครับ มันสะดวกสุดแล้ว
และขอเสนออีกนิด คือ ผมเอารถไปเข้าศูนย์บริการ B-Quick พอเรีบยร้อบเค้าก็เอาสติ๊กเกอร์มาแปะที่กระจกรถด้านหลัง เป็นแผ่นเล็กๆขนาดประมาณ2x5นิ้ว
ถ้าเราทำแบบนั้นบ้าง คือ ทำสติ๊กเกอร์เล็กๆ เดินแปะให้รถที่มาชมการแข่งขัน(แต่คงต้องขออณุญาติเจ้าของรถก่อนนะครับ) ก็น่าจะเป็นการประชาสัมพันธ์ที่ง่ายและลงทุนน้อยดีนะครับ sunny
อุ้ม
อุ้ม
ขาใหญ่เมืองปทุม

แต้มสะสม : 225
เกียรติภูมิ : 4

ตั้งหัวข้อ by cat4991 Thu Jul 22, 2010 9:55 am

ส่วนของที่ระลึกที่ให้เพิ่มพวงกุญแจยาง และสติ๊กเกอร์ เพราะราคาสินค้าต่อชิ้นไม่แพง
ถ้าออกขายน่าจะไม่เกิน 50 บาท และจะเป็นตัวประชาสัมพันธ์ตราสโมสรอย่าดี เพราะ
พวงกุญแจสามารพกติดตัวไปได้ทุกที่ ทำให้คนอื่นได้เห็นตราสโมสรของเรา ส่วนสติ๊กเกอร์ก็เหมือนกัน ส่วนใหญ่เขาจะนำไปติดรถยนต์ ติดประตูบ้าน ติดหนังสือ สมุด
ซึ่งเป็นเหมือนป้ายประชาสัมพันธ์เคลื่อนที่ ส่วนเสื้อแข่งและผ้าพันคอก็มีส่วนเหมือนกัน แต่ราคาเป็นหลักร้อย อาจจะมีแฟนบอลที่ไม่มีกำลังทรัพย์ แต่อยากสนับสนุนสินค้าของสโมสรเป็นทางเลือกให้เขาเป็นเจ้าของ

cat4991

ตั้งหัวข้อ by Playboy Thu Jul 22, 2010 10:23 pm

รอทางสโมสรจดทะเบียนในรูปแบบบริษัทก่อนนะครับ ผมคิดว่าสิ่งที่บอกมาทางสโมสรก็คงจะทำเป็นลำดับต่อไปครับ (ขอขอบคุณให้ทุกท่านที่มีข้อเสนอดีๆครับ)

albino
Playboy
Playboy
เจ้าพ่อเมืองปทุม

แต้มสะสม : 1009
เกียรติภูมิ : 9

ขึ้นไปข้างบน